กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ธ.ค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุม วางแผนการดำเนินงานระหว่างภาคีเครือข่าย กพด. “การจัดการคุณภาพน้ำอุปโภค-บริโภค และการสุขาภิบาลอาหารของโรงเรียน กพด.” เพื่อหารือแนวทางการพัฒนาระบบการจัดการคุณภาพน้ำให้ได้มาตรฐานอย่างยั่งยืน และบูรณาการการดำเนินงานระหว่างภาคีเครือข่ายในการพัฒนาระบบการจัดการคุณภาพน้ำและสุขาภิบาลอาหารในโรงเรียน กพด. รวมทั้งกำหนดกรอบบทบาทหน้าที่ของภาคีเครือข่ายในการพัฒนาระบบการจัดการคุณภาพให้ได้มาตรฐานอย่างยั่งยืน ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้แทนหน่วยงานต้นสังกัดโรงเรียนกพด. การประปาส่วนภูมิภาคสาขาศรีสะเกษ โครงการชลประทาน สำนักทรัพยากรน้ำบาดาล เขต 11 อุบลราชธานี สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานหลักประกันสุขภาพ เขต 10 อุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด หน่วยงานสาธารณสุขในพื้นที่โรงเรียน กพด. เป้าหมาย และผู้รับผิดชอบงานจากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จำนวน 40 คน