กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13ธ.ค.64) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศุนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดกิจกรรม “ HPC10 สร้างเกราะป้องกันไข้หวัดใหญ่ให้ UBE” ณ บริษัท อุบล ไบโอ เอทานอล จำกัด (มหาชน)โดยมี นายวุฒิพงศ์ นิลผาย รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ ธุรกิจเอทานอล คณะผู้บริหาร ร่วมต้อนรับ ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ โรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ลงพื้นที่ฉีดวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ให้กับพนักงานของบริษัทฯ เพื่อเป็นการรณรงค์และสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรคให้กับประชาชน ทั้งนี้ ช่วงเดือนที่มีการระบาดสูงสุดของไข้หวัดใหญ่คือ ช่วงมกราคม - มีนาคม อาการสำคัญคือ ไข้สูง เหนื่อยอ่อนเพลีย และปอดบวม