ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สนับสนุนชุดตรวจ ATK แก่ สถาบันการศึกษา
วันนี้ (09 ธันวาคม 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และกลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ลงพื้นที่มอบสิ่งสนับสนุน ชุดตรวจ ATK แก่สถานศึกษา ในพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี
1.วิทยาลัยอาชีวศึกษาจังหวัดอุบลราชธานี
2.มหาวิทยาลัยราชธานี
3.สถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชนจังหวัดอุบลราชธานี
4.วิทยาลัยการอาชีพวารินชำราบ
พร้อมทั้งได้ให้คำแนะนำการดำเนินการตามมาตรการปลอดภัยสำหรับองค์กร (COVID Free Setting) ทั้ง 4 หน่วยงานด้วย