วันนี้ (9 ธ.ค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายบุญเกิด เชื้อธรรม นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมติดตาม นพ.ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 10 เยี่ยมติดตามการดำเนินงานมาตรการป้องกัน COVID-19 ในพื้นที่เทศบาลเมืองวารินชำราบ โดยได้รับการต้อนรับและนำเสนอข้อมูล จากนายจีระชัย ไกรกังวาร นายกเทศมนตรีเมืองวารินชำราบ พร้อมทั้งข้อมูลการดำเนินงานด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในพื้นที่เทศบาลเมืองวารินชำราบ