กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้( 7 ธันวาคม 2564 ) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ดำเนินการจัดประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานระบบการดูแลส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุระยะยาวแบบบูรณาการ (LTC) มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ได้รูปแบบการขับเคลื่อนระบบการดูแลสุขภาพผู้สูงอายุและผู้มีภาวะพึ่งพิง ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลปรือใหญ่ ต.ปรือใหญ่ อ.ขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ มีผู้เข้าร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ คือ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประธาน รองประธาน ที่ปรึกษาชมรมผู้สูงอายุตำบลปรือใหญ่ ผู้ช่วยเหลือดูแลผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง (CG) อาสาสมัครบริบาลท้องถิ่น และเจ้าหน้าที่จาก อบต.ปรือใหญ่ รพ.สต.ทับทิมสยาม 06 รพ.สต.บ้านปรือคันตะวันออก รพ.สต.บ้านปรือใหญ่ รพ.ขุขันธ์ สสจ.ศรีสะเกษ ซึ่งการประชุมครั้งนี้ได้ดำเนินการตามมาตรการป้องกัน covid 19 อย่างเคร่งครัด