กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1 ธ.ค 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่เพื่อติดตามและสื่อสารมาตรการ Thai Stop COVID และ COVID Free Setting สำหรับศาสนสถาน ณ วัดป่าประชานิมิต อ.สำโรง จ.อุบลราชธานี เพื่อเตรียมความพร้อมตามมาตรการ Thai Stop COVIDและ COVID Free Setting สำหรับศาสนสถาน พร้อมทั้ง ให้คำแนะนำการดำเนินการตามมาตรการ ร่วมงานบุญ ปลอดภัย ใส่ใจ 3 ด้าน ได้แก่ สิ่งแวดล้อมปลอดภัย สะอาด มีการระบายอากาศที่ดีและเว้นระยะห่าง เจ้าภาพหรือผู้จัดงานตลอดจนผู้ร่วมงาน ญาติโยม ปลอดภัยจากโควิด ได้รับการฉีดวัคซีนครบตามที่กำหนดหรือมีผลการตรวจ ATK เป็นลบ โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 ร่วมลงพื้นที่และสนทนาธรรมกับหลวงพ่อสุพัฒน์ เตชะพะโลเจ้าอาวาสวัดป่าประชานิมิตร เพื่อเป็นการเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 สำหรับศาสนสถาน และสร้างความมั่นใจให้กับประชาชนที่มาปฏิบัติศาสนกิจ พร้อมทั้งเยี่ยมเครือข่าย คปสอ.สำโรง เพื่อติดตามการดำเนินงานเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 โดยเน้นย้ำเรื่องของการฉีดวัคซีนให้ครอบคลุมกลุ่มเป้าหมาย