กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1 ธ.ค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ กล่าวต้อนรับ คณะศึกษาดูโครงการขับเคลื่อนพัฒนาระบบบริการสุขภาพผู้สูงอายุ จากเขตสุขภาพที่ 9 นำโดย แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 9 ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ทั้งนี้เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในประเด็นการพัฒนา และขับเคลื่อนระบบบริการสุขภาพผู้สูงอายุ คณะศึกษาดูงานจากเขตสุขภาพที่ 9 ประกอบด้วย คณะผู้บริหาร คณะกรรมการขับเคลื่อนพัฒนาระบบบริการสุขภาพผู้สูงอายุ บุคลากรสาธารณสุข ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจากหน่วยบริการ และศูนย์วิชาการในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 9