กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 พ.ย.64) นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการ กระทรวง เขตสุขภาพที่ 10 กล่าวต้อนรับ คณะศึกษาดูงาน และประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระบบบริการสุขภาพผู้สูงอายุของศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จากเขตสุขภาพที่ 9 นำโดย แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 9 ทั้งนี้มี นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมต้อนรับพร้อมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในประเด็นการพัฒนา และขับเคลื่อนระบบบริการสุขภาพผู้สูงอายุ ซึ่งคณะศึกษาดูงานจากเขตสุขภาพที่ 9 ประกอบด้วยคณะผู้บริหาร คณะกรรมการขับเคลื่อนพัฒนาระบบบริการสุขภาพผู้สูงอายุ บุคลากรสาธารณสุข ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจากหน่วยบริการ และศูนย์วิชาการในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 9 ณ โรงแรม?บ้านสวนคุณตาฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี