วันนี้ (29พ.ย.64) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมทบทวนระบบฐานข้อมูลเฝ้าระวังด้านสุขภาพและสังคมในหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัย และจัดทำธรรมนูญเด็กปฐมวัย ร่วมกับผู้นำชุมชน เพื่อบูรณาการสานพลังร่วมกันแก้ไขปัญหาด้านสุขภาพและสังคม ของหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัย ณ ห้องประชุม รพ.สต.เหล่าเสือโก้ก อ.เหล่าเสือโก้ก จ.อุบลราชธานีโดยมีการสรุปประเด็นการจัดทำธรรมนูญเด็กปฐมวัยในพื้นที่ด้านสุขภาพและสังคมของหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัยในชุมชน