กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 พ.ย. 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่โรงเรียน กพด. ในจังหวัดมุกดาหาร ดังนี้
1. รร.ตชด. การท่าอากาศยานแห่งประเทศไทยเฉลิมฉลองครบรอบ 100 ปี วันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ต.กกตูม อ.ดงหลวง
2. ศกร.ตชด.ใต้ร่มพระบารมี (ธนาคารอาคารสงเคราะห์อุปถัมภ์) ต.บ้านค้อ อ.คำชะอี
เพื่อสนับสนุนชุดเฝ้าระวังโคลิฟอร์มแบคทีเรียภาคสนาม (อ 11) คลอรีนน้ำความเข้มข้น 2% สำหรับฆ่าเชื้อโรคในน้ำ และมอบชุดสุขอนามัยสู้ภัยโควิด-19 ทั้งนี้ ได้ให้คำแนะนำในการดูแล บำรุงรักษาระบบปรับปรุงคุณภาพน้ำแก่ครูผู้รับผิดชอบ รวมทั้งสาธิตการใช้ชุดทดสอบภาคสนามเพื่อการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำเบื้องต้น