กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24พ.ย.64) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมรายการ “อีสานเช้านี้” ทางสถานีโทรทัศน์แห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี โดยได้ให้สัมภาษณ์ในประเด็นเปิดเรียน มั่นใจ ปลอดภัยจากโควิด-19 เน้นย้ำให้โรงเรียนประเมินตนเองผ่าน แพลตฟอร์ม Thai Stop COVID Plus และสำหรับการเปิดบริการของสถานประกอบการ ให้ดำเนินการตามมาตรการ Covid Free Setting (สถานประกอบการปลอดโควิด) พร้อมทั้งเชิญชวนประชาชนฉีดวัคซีน ทั้งนี้เพื่อสร้างความเชื่อมั่นและให้ความมั่นใจ ต่อการเปิดเรียน และเปิดเมือง ใช้ชีวิตให้ปลอดภัยจากโควิด-19