กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้?(23พ.ย64) นพ.ปกรณ์? ตุงคะเสรีรักษ์? ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่?10 อ?ุบลราชธานี? นำทีมเยี่ยมให้กำลังใจบุคลากร?และผู้ป่วยโรคโควิด19 ในโรงพยาบาลสนามอำเภอเดชอุดม? ซึ่งพบมีเด็กปฐมวัยติดเชื้อในครอบครัวจำนวน12 ราย? โดยมีการแนะนำให้ผู้ปกครองจัดกิจกรรมส่งเสริมพัฒนาการให้กับเด็ก?และมอบสื่ออุปกรณ์ส่งเสริมพัฒนาการเด็กไว้สำหรับจัดกิจกรรมดังกล่าวอีกด้วย? หลังจากนั้นได้เดินทางไปเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินการ?COVID? Free setting ณ? ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านหนองสำราญ? โดยมีนายอุบล? พีระพรปัญญา? ปลัดอาวุธโสอำเภอเดชอุดม? ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังด้วย? ซึ่งศูนย์?พัฒนา?เด็กเล็ก?บ้านหนองสำราญผ่านการประเมินThai Stop COVID? Plus? ครูฉีดวัคซีนทุกคน? ตรวจATK ก่อนเปิดเทอมทุกคน? ผู้ปกครอง? ได้รับวัคซีนครบทุกคน? ในครั้งนี้ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่?10 อุบลราชธานี? ได้มอบชุดป้องกันโควิด19 สื่อส่งเสริมพัฒนาการและATKแก่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก? เพื่อใช้ในการตรวจคัดกรองการติดเชื้อโควิดสำหรับผู้ปกครองต่อไป