กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 พ.ย. 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และอนามัยวัยเรียน ลงพื้นที่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านปากลา อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี สนับสนุนชุดเฝ้าระวังโคลิฟอร์มแบคทีเรียภาคสนาม (อ 11) คลอรีนน้ำความเข้มข้น 2% สำหรับฆ่าเชื้อโรค และมอบชุดสุขอนามัยสู้ภัยโควิด-19 ทั้งนี้ ได้ให้คำแนะนำในการดูแล บำรุงรักษาระบบปรับปรุงคุณภาพน้ำแก่ครูผู้รับผิดชอบ รวมทั้งสาธิตการใช้ชุดทดสอบภาคสนามเพื่อการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำเบื้องต้น