กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(22พ.ย.64)นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯเข้าแถวเคารพธงชาติ ณ บริเวณหน้าเสาธงสำนักงาน จากนั้นเป็นกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 228 ซึ่งในวันนี้ผู้อำนวยการฯได้มอบนโยบายการดำเนินงานเน้นย้ำเรื่องการถ่ายทอดมาตรการCovid Free setting สู่เครือข่ายและพื้นที่ ขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่ร่วมต้อนรับการตรวจเยี่ยมศูนย์จากอธิบดีกรมอนามัยและคณะผู้บริหารในช่วงที่ผ่านมา จากนั้นนางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องจากการเดินทางไปราชการร่วมประชุมในส่วนที่เกี่ยวข้องกับกรมอนามัยและศูนย์อนามัยที่ 10 คือมาตรการCovid Free setting
นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ แจ้งเรื่องนักศึกษาฝึกประสบการใหม่ จำนวน 2คน