กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อบ. ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังโรงเรียนพระปริยัติ จังหวัดศรีสะเกษ
วันนี้(16พ.ย. 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมาย กลุ่มอนามัยวัยเรียนและกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมลงพื้นที่รร.ปรางค์กู่วิทยา อ.ปรางค์กู่ และรร. ดวนใหญ่วิทยา อ.วังหิน จ. ศรีสะเกษ เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานตามโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร และมอบชุดสุขอนามัยสู้ภัยโควิด-19 สมุดบันทึกพฤติกรรมสุขภาพด้วยตนเอง สำหรับสามเณร และชุดตรวจเฝ้าระวังคุณภาพน้ำภาคสนามพร้อมด้วยคู่มือ พร้อมทั้งติดตามระบบเฝ้าระวังมาตรการป้องกันการแพร่ระบาด Covid-19 ในสถานศึกษา