วันนี้ (11 พ.ย.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ การทำพจนานุกรมสุขภาพ (Dummy Table & Template) ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี การประชุมมีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรและผู้รับผิดชอบงานเฝ้าระวังด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมทั้งนำข้อมูลการพยากรณ์ภาวะสุขภาพชี้ประเด็นให้เกิดการแก้ไขปัญหาในพื้นที่ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย พยาบาล นักวิชาการ จำนวน 40 คน ได้รับเกียรติจากผู้เชี่ยวชาญจากสำนักงานควบคุมป้องกันโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานีเป็นวิทยากรในครั้งนี้