กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (04/11/64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้งานอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ทดสอบตัวอย่างในสิ่งแวดล้อม เพื่อการตรวจหา COVID-19 ด้วยวิธี Real-time PCR ณ ศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย ( EF ) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อสร้างความมั่นใจ ให้กับผู้ปกครองที่นำบุตรหลานมารับบริการ โดย การตรวจครั้งนี้ได้ตรวจบริเวณจุดสัมผัสร่วม 6 จุด คือ 1.ของเล่นเด็ก ห้อง lovely kids 2.ก๊อกน้ำอ่างล้างมือ 3.ที่จับประตู ห้อง lovely kids 4.ที่กดชักโครกห้องน้ำหญิง ห้องที่ 3 5.ของเล่นเด็กบริเวณ Active zone และ 6.ที่จับประตูเหล็กด้านหน้า EF ผลการตรวจ คือ ไม่พบเชื้อCOVID-19 ในสิ่งแวดล้อมทั้ง 6 จุด