กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมการจัดทำแนวทางเฝ้าระวังการคลอดก่อนกำหนดและป้องกันทารกแรกเกิดน้ำหนักตัวน้อยกว่า 2,500 กรัม
วันนี้ (4 พ.ย. 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบคุณนภัชชล รอดเที่ยง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เข้าร่วมประชุม ปรึกษาการจัดทำแนวทางเฝ้าระวังการคลอดก่อนกำหนดและป้องกันทารกแรกเกิดน้ำหนักตัวน้อยกว่า 2,500 กรัม ณ ห้องประชุม 4 ชั้น 4 อาคาร 3 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย พยาบาลวิชาชีพ นักวิชาการ จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และแพทย์หญิงประภาภรณ์ เพชรมาก สูติแพทย์ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม เป็นประธานการประชุม