กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(3 พ.ย.64)นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประชุมคณะกรรมการสิ่งปฏิกูลและมูลฝอยจังหวัดยโสธร ณ ห้องประชุมหมอนขิด ศาลากลางจังหวัดยโสธร โดย นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ร่วมแสดงความยินดีกับจังหวัดยโสธร ที่ประสบความสำเร็จได้รับรางวัลชนะเลิศจังหวัดสะอาด กลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ประจำปี 2563 ร่วมทั้งให้ข้อเสนอแนะการจัดการมูลฝอยติดเชื้อในพื้นที่ และการจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกสุขลักษณะ ให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ก่อสร้างระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลให้ครอบคลุมทุกพื้นที่เพื่อตัดวงจรการเกิดโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี โดยมี นายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธานในการประชุมครั้งนี้