กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 ต.ค.64) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมวางแผนการรณรงค์สร้างกระแสการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ “New Normal Aging Society: สุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว ที่แสนสุข” ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลแสนสุข อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี การประชุมครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นายทรงกรด ไกรกังวาร นายกเทศมนตรีตำบลแสนสุข คณะผู้บริหาร และผู้รับผิดชอบงานจากเทศบาลตำบลแสนสุข เพื่อหารือการรณรงค์สร้างกระแส และถ่ายทอดนโยบายการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุตามแนวชีวิตวิถีใหม่ ตลอดจนร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้นวัตกรรมด้านการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุตามแนวชีวิตวิถีใหม่