กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ต.ค.2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมพิธีทอดกฐินสามัคคี สมทบสร้างถนนภายในวัดป่าศรีแสงธรรม และปรับปรุงถนนคันดินภายในวัดที่น้ำเซาะขาดหลายแห่ง ณ วัดป่าศรีแสงธรรม บ.ดงดิบ ต.ห้วยยาง อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี โดยยอดรวมเงินทำบุญทอดกฐินสามัคคีในวันนี้ จำนวนเงิน 2,220,316.99 บาท โดยมี นายพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน พร้อมด้วย นางศลิษา ภิรมย์รัตน์ ประธานแม่บ้านมหาดไทย จังหวัดอุบลราชธานี นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมตัวแทนจากหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน ร่วมพิธีในครั้งนี้
นอกจากนี้ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ร่วมให้คำแนะนำ ดูแลการปฏิบัติตนของประชาชนในพิธีทอดกฐินให้ปลอดภัย ภายใต้มาตรการควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ทั้ง 3 ด้าน ได้แก่ สิ่งแวดล้อมปลอดภัย (COVID Free Environment) สุขอนามัยส่วนบุคคลของผู้จัดงาน (COVID Free Personal) และสุขอนามัยส่วนบุคคลของผู้ร่วมงาน (COVID Free Customer)วันนี้ (27 ต.ค.2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมพิธีทอดกฐินสามัคคี สมทบสร้างถนนภายในวัดป่าศรีแสงธรรม และปรับปรุงถนนคันดินภายในวัดที่น้ำเซาะขาดหลายแห่ง ณ วัดป่าศรีแสงธรรม บ.ดงดิบ ต.ห้วยยาง อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี โดยยอดรวมเงินทำบุญทอดกฐินสามัคคีในวันนี้ จำนวนเงิน 2,220,316.99 บาท โดยมี นายพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน พร้อมด้วย นางศลิษา ภิรมย์รัตน์ ประธานแม่บ้านมหาดไทย จังหวัดอุบลราชธานี นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมตัวแทนจากหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน ร่วมพิธีในครั้งนี้
นอกจากนี้ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ร่วมให้คำแนะนำ ดูแลการปฏิบัติตนของประชาชนในพิธีทอดกฐินให้ปลอดภัย ภายใต้มาตรการควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ทั้ง 3 ด้าน ได้แก่ สิ่งแวดล้อมปลอดภัย (COVID Free Environment) สุขอนามัยส่วนบุคคลของผู้จัดงาน (COVID Free Personal) และสุขอนามัยส่วนบุคคลของผู้ร่วมงาน (COVID Free Customer)