กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5ต.ค.64) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีม ประกอบด้วย นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสาร ประชาสัมพันธ์เทคโนโลยีสารสนเทศ นางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสาร ประชาสัมพันธ์เทคโนโลยีสารสนเทศ จัดรายการให้ความรู้ในการดูสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมกับประชาชน ทางสถานีวิทยุ อสมท. FM 107.00 MHz. อุบลราชธานี ในรายการ "อสมท. เพื่อชุมชน"ออกอากาศทุกวันอังคารที่1และ3ของเดือน เวลา13.00 – 14.00 น. ซึ่งในวันนี้ได้นำเสนอในประเด็น ภารกิจศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี /กินเจอย่างไรได้บุญแถมสุขภาพดี มาตรการหลักคุมเข้มโควิด-19 /สถานประกอบการ และมาตรการการดูแลตนเองของประชาชนในช่วงน้ำท่วม ดำเนินรายการโดย คุณวีระเดช พรหมคุปต์