กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วานนี้ (27ก.ย.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล?ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจคัดกรอง Antigen Test Kit รอบที่ 2 หลังครบ14 วัน ให้กับนักเรียน ครูและบุคลากร ในโรงเรียนอุบลปัญญานุกูล อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ตามมาตรการ Sandbox Safety Zone in School : เปิดเรียนมั่นใจ ปลอดภัยไร้โควิด-19 ในโรงเรียนประจำ พร้อมทั้ง ให้คำแนะนำการดำเนินการตามมาตรการ โดยมีสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โรงพยาบาล 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอุบลราชธานี และรพ.สต.หัวดูน ซึ่งเป็นภาคีเครือข่ายในพื้นที่ร่วมให้บริการ ซึ่งมีผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียน ได้รับการตรวจคัดกรอง ATK รวมจำนวนทั้งสิ้น 351ราย? ผลตรวจเป็นลบทุกราย? เพื่อเป็นการเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ในสถานศึกษา ทางโรงเรียนต้องปฏิบัติตามมาตรการ D? M? H? T T? A อย่างเคร่งครัด