กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27ก.ย.64)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ ได้นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ ณ บริเวณเสาธงหน้าสำนักงาน ต่อด้วยกิจกรรม Morning Talk โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่อง วันพระราชทานธงชาติไทย?ซึ่ง?ตรงกับวันที่?28? กันยายน? ของทุกปี? เป็นวันที่ระลึก?ถึง?โอกาสที่พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ประกาศพระราชบัญญัติแก้ไขพระราชบัญญัติธง พระพุทธศักราช 2460 โดยมีสาระ?ที่สำคัญ?คือ?การ?ประกาศ?ให้ธงไตรรงค์?เป็นธงชาติ?ไทย? สืบต่อมาจนถึงปัจจุบัน? จากนั้น?ได้แจ้งเรื่องการได้รับการจัดสรรตำแหน่งข้าราชการ ปีงบประมาณ 2565 ต่อมานางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องสถานการณ์น้ำท่วม และขั้นตอนปฏิบัติหากเกิดน้ำท่วม เพื่อให้ความรู้กับประชาชนเตรียม?ความพร้อม?ต่อไป