กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ก.ย. 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานและจัดทำแผนการขับเคลื่อนงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย จังหวัดในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และสมาชิกชมรมอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งประเทศไทย สาขาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ในการนี้ นายแพทย์สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย ได้ร่วมพิธีแสดงมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ปี 2564 "ร้อยรักถักทอใจ สานสายใย อนามัยสิ่งแวดล้อม" ผ่านระบบ Video conference และได้มีการมอบของที่ระลึกแด่ผู้เกษียณอายุราชการจำนวน 3 ท่าน ดังนี้