หมอทวีศิลป์นำทีมผู้บริหารรับฟังสรุปผลการตรวจราชการและพัฒนาสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10
วันนี้ (22 ก.ย.64) นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 พร้อมด้วยร้อยเอกนายแพทย์ภูรีวรรธน์ โชคเกิด สาธารณสุขนิเทศก์ นางสาวจงกลนี จริยานุวัฒน์ ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข รวมทั้งผู้บริหารเขตสุขภาพที่ 10 ร่วมประชุมโครงการสรุปผลการตรวจราชการและพัฒนาสาธารณสุข เขตสุขภาพที่10 ณ ห้องมุจลินท์โรงแรมมุกดาหารแกรนด์ อ.เมือง จ.มุกดาหาร และได้ให้เกียรติเป็นประธานมอบรางวัลเชิดชูเกียรติแก่บุคคลและองค์กรดีเด่นด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมระดับเขตสุขภาพที่10 ประจำปี พ.ศ.2564 ในการนี้ นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี และดร.สุภาภรณ์ ศรีธัญรัตน์ ผู้อำนวยการศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี ได้ร่วมนำเสนอสรุปผลการตรวจราชการประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพจิต พร้อมทั้งเสนอแนะแนวทางการดำเนินงานในปี 2565 ต่อไป