กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(17 กันยายน 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯด้านอนามัยแม่และเด็กและวัยทำงาน พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยแม่และเด็ก ลงพื้นที่รณรงค์ ประชาสัมพันธ์ สร้างความรอบรู้ การฉีดวัคซีนป้องกัน covid 19 ในหญิงตั้งครรภ์ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับหญิงตั้งครรภ์ และเชิญชวนหญิงตั้งครรภ์ตอบแบบสำรวจความคิดเห็น(Anamai poll) เรื่องหญิงตั้งครรภ์กับการฉีดวัคซีน covid-19 พร้อมมอบชุดอุปกรณ์ป้องกันโรคโควิด 19 โดยมีแพทย์หญิงประภาภรณ์ เพชรมาก รองผู้อำนวยการโรงพยายาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ร่วมรับมอบ ณ รพ.สต.บ้านแก้ง อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี