กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 14 กันยายน 2564 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มงานอนามัยวัยทำงาน ลงพื้นที่ตรวจประเมิน GFP ณ บริษัท แป้งมันเอี่ยมอีสานอุตสาหกรรม จำกัด และบริษัท ในเครือ ต.สีวิเชียร อ.น้ำยืน จ.อุบลราชธานี (Onsite) ตามมาตรการป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ร่วมกับ
- สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดอุบลราชธานี
- สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดอุบลราชธานี
- สำนักงานประกันสังคมจังหวัดอุบลราชธานี
- สำนักงานแรงงานจังหวัดอุบลราชธานี
- สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี
และ โรงพยาบาลน้ำยืน โดยทีมตรวจประเมิน ดำเนินการประเมินตามแบบประเมิน GOOD FACTORY PRACTICE (GFP) เพื่อป้องกันการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 สำหรับสถานประกอบการหรือโรงงาน และให้คำแนะนำ ดังต่อไปนี้
3.การจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน เพื่อป้องกันและเฝ้าระวัง การเกิดโรคที่อาจจะเกิดจากการประกอบอาชีพ