กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13ก.ย.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านอนามัยเด็กวัยเรียนและวัยรุ่นและอนามัยผู้สูงอายุ นำรถตรวจ ATK เคลื่อนที่ พร้อมด้วย คณะเจ้าหน้าที่จากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจคัดกรอง Antigen Test Kit ให้กับนักเรียน ครูและบุคลากร ในโรงเรียนอุบลปัญญานุกูล จังหวัดอุบลราชธานี ตามมาตรการ Sandbox Safety Zone in School : เปิดเรียนมั่นใจ ปลอดภัยไร้โควิด-19 ในโรงเรียนประจำ พร้อมทั้ง ให้คำแนะนำการดำเนินการตามมาตรการ โดยมีสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โรงพยาบาล 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอุบลราชธานี รพ.สต.หัวดูน และอสม. ซึ่งเป็นภาคีเครือข่ายในพื้นที่ร่วมให้บริการ ซึ่งมีผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียน ได้รับการตรวจคัดกรอง ATK รวมจำนวนทั้งสิ้น 351ราย โอกาสนี้ ได้รับเกียรติจาก นายเกริกชัย ผ่องแผ้ว รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจในการดำเนินกิจกรรมดังกล่าว