กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9-10 กันยายน 2564 นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิด การประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนนโยบาย ยุทธศาสตร์และบูรณาการแผนปฏิบัติการด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม เขตสุขภาพที่ 10 ปีงบประมาณ พ.ศ.2564 ณ โรงแรมผาแต้ม & แก่งพิศมัย ริเวอร์ไซด์ อำเภอโขงเจียม จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อเป็นขับเคลื่อนการดำเนินงานตามภารกิจพัฒนารูปแบบนวัตกรรมบริการส่งเสริมสุขภาพการวิจัยพัฒนาและสนับสนุนเขตสุขภาพ 10 ผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ ผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพและกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม สาธารณสุขอำเภอ จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ และ เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ทุกกลุ่มงาน จำนวน 52 คน รูปแบบการประชุม ประกอบด้วย การบรรยาย การแบ่งกลุ่มระดมสมอง เพื่อวิเคราะห์ผลการดำเนินงานที่ผ่านมาด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม และกำหนดแนวทางเพื่อต่อยอดในส่วนที่ทำได้ดีและแก้ไขปัญหาในส่วนที่เป็นโอกาสพัฒนา ด้วยการร่วมกำหนดประเด็นและพื้นที่ดำเนินการให้สอดคล้องกับบริบทพื้นที่ของเครือข่าย พชอ.