กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายวันนี้ (2 ก.ย.64) นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 พร้อมด้วยผู้บริหารเขตสุขภาพที่ 10 และเครือข่าย ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานการจัดการขยะติดเชื้อที่เทศบาลเมืองวารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยมีนายจีระชัย ไกรกังวาร นายกเทศมนตรีเมืองวารินชำราบให้การต้อนรับ พร้อมนำเสนอการดำเนินงาน รวมทั้งแลกเปลี่ยนเรียนรู้ปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน ซึ่งปัจจุบันเตาเผาขยะติดเชื้อของเทศบาลเมืองวารินชำราบ สามารถกำจัดขยะติดเชื้อได้วันละ 7 ตัน ในการนี้นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ร่วมลงพื้นที่ในครั้งนี้