กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายวันนี้ (1ก.ย.64) นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผู้บริหารเขตสุขภาพที่ 10 และเครือข่าย ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินการตามมาตรการป้องกันการระบาดของโควิด-19 ในสถานประกอบการตามมาตรการ Good Factory Practice (GFP) ณ บริษัท ก้าวหน้าไก่สด จำกัด อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยนายสุเชษฐ ตริยางกูรศรี รองกรรมการผู้จัดการ บริษัท ก้าวหน้าไก่สด จำกัด ได้กล่าวต้อนรับพร้อมทั้งนำเสนอสถานการณ์และการจัดการตามมาตรการ Good Factory Practice (GFP) และ Bubble & Seal ในโรงงาน เพื่อป้องกันและควบคุมการระบาดของโควิด-19 จากนั้นได้นำคณะเยี่ยมชมมาตรการฯในจุดต่างๆของสถานประกอบการ
ทั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์จากสถานีโทรทัศน์แห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่ถ่ายทำสกู๊ปเพื่อนำเสนอต่อไป