กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31สค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ
ร่วมพิธีเชิดชูเกียรติ และถอดบทเรียน ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานการจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาล เพื่อตัดวงจรพยาธิใบไม้ตับ ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธร มีนายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธานในพิธี จัดโดยสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี ในการนี้กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมจัดนิทรรศการ ระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลแบบบ่อทรายกรอง ในงานดังกล่าว