กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(26สค.64)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯร่วมพิธีเชิดชูเกียรติ และถอดบทเรียน ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานการจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาล เพื่อตัดวงจรพยาธิใบไม้ตับ ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอคำเขื่อนแก้ว จังหวัดยโสธร โดยมีท่านรองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร นายสมเพชร สร้อยสระคู เป็นประธานในพิธี ในการนี้กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมจัดนิทรรศการ ระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลแบบบ่อทรายกรอง ในงานดังกล่าว