ศอ.10 อบ.เตรียมเปิดห้องปฏิบัติการตรวจโควิด 19
วันนี้ (25 สิงหาคม 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยคณะกรรมการบริหาร ให้การต้อนรับ ดร.กมล ฝอยหิรัญ ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 10 อุบลราชธานี และคณะ ที่มาตรวจประเมินห้องปฏิบัติการทางอณูชีวโมเลกุล (Molecular Laboratory) เพื่อพิจารณาให้การรับรองสถานะห้องปฏิบัติการ ในการตรวจหาเชื้อโควิด 19 ด้วยวิธี RT-PCR คาดว่าจะเปิดให้บริการตั้งแต่ 1 กันยายน 2564 เป็นต้นไป