กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(24?สค.64)? นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มงานอนามัยวัยทำงาน และกลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่เยี่ยมให้คำปรึกษาตามมาตรการป้องกันการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และการเตรียมความพร้อมตามมาตรการ Bubble & Seal สำหรับโรงงาน ณ ที่ประชุมคณะทำงานศูนย์ปฏิบัติการควบคุมโรคอำเภอเบญจลักษ์ กรณีมีการติดเชื้อในโรงงานแปรรูปไก่ ศรีสะเกษ ร่วมกับสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 และโรงพยาบาลเบ็ญจลักษ์เฉลิมพระเกียรติ คณะฯได้ให้คำปรึกษา ข้อเสนอแนะ ตามมาตรการ GFP และ Bubble & Seal การจัดทำแผนเผชิญเหตุและการดูแลสุขภาพจิตพนักงาน ในการดำเนินการเตรียมความพร้อมเปิดกิจการให้กับผู้บริหารบริษัทรับทราบและพิจารณาดำเนินการต่อไป