กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ก.ค.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้คณะเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน ร่วมกับ โรงพยาบาลสรรพประสิทธิประสงค์ อุบลราชธานี และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ลงพื้นที่จัดกิจกรรมรณรงค์ตรวจคัดกรองภาวะผิดปกติของสายตานักเรียน ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 โดยมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมคัดกรองฯ จำนวน 153 คน พบนักเรียนได้รับการพบแพทย์และได้รับแว่น จำนวน 41 คน พบแพทย์แล้วไม่ได้รับแว่น จำนวน 51 คน VA ERROR จำนวน 61 คน ในโอกาสนี้ นายยอดรัก บุรวัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ