กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 กรกฏาคม 2567) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยนางจุรีภรณ์ คูณแก้ว หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลคำเตย ลงพื้นที่นิเทศติดตามการดำเนินงานผู้นำทางศาสนากับการส่งเสริมสุขภาพแบบองค์รวม ณ วัดอัครเทวดามีคาแอล ตำบลคำเตย อำเภอไทยเจริญ จังหวัดยโสธร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ ติดตามการดำเนินงานและประเมินรับรองโบสถ์ส่งเสริมสุขภาพ ตามหลัก 5 ร. ได้แก่ ชาวประชาร่วมพัฒนา สะอาดร่มรื่น สงบร่มเย็น สุขภาพร่วมสร้าง และศิลปะร่วมจิต(วิญญาณ) เพื่อขยายผลสู่พื้นที่อื่น ต่อไป?
ภาพ/ข่าว : ปรียา นาสมบูรณ์