กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 29 พ.ค. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมจัดอบรมการฝึกปฏิบัติตามหลักสูตรพระคิลานุปัฏฐาก หลักสูตร 70 ชั่วโมงบูรณาการหลักสูตรการดูแลภิกษุสงฆ์ผู้สูงอายุ 15 ชั่วโมง จำนวน100 รูป เพื่อรองรับการปฏิบัติงานในสถานชีวาภิบาลและกุฎิชีวาภิบาล ณ ณ วัดพุทโธธัมมธโร (วัดภูด่านแต้) อำเภอนิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหารโดยได้รับความเมตตาจากพระราชรัตนโมลี เจ้าคณะจังหวัดมุกดาหาร และพระสุทธิสารโสภณ เจ้าคณะจังหวัดมุกดาหาร (ธ) เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายไกร เอี่ยมจุฬา รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหารพร้อมด้วย นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานฝ่ายฆราวาสในพิธีเปิดสถานชีวาภิบาลและปิดการอบรมในครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : เดือนธิดา ศรีเสมอ