กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(11 เม.ย.67)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมและนิติกร ร่วมเป็นวิทยากรอบรมหลักสูตรเจ้าพนักงานท้องถิ่น เจ้าพนักงานสาธารณสุข ตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535(และที่แก้ไขเพิ่มเติม) จังหวัดศรีสะเกษ ณ ห้องประชุมอาคารเอนกประสงค์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพระดับตำบล ศูนย์ดำรงธรรมระดับอำเภอ จำนวน 50 คน โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์ทนง วีระแสงพงษ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว : บุญเกิด เชื้อธรรม