กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 เม.ย. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต รองผู้อำนวยการฯ พร้อมทีม SEhRT ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ติดตาม และเฝ้าระวังคุณภาพน้ำในแม่น้ำโขง จังหวัดมุกดาหาร ณ ท่าเทียบเรือเทศบาลอำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับสำนักงานสิ่งแวดล้อมและควบคุมมลพิษที่ 12 อุบลราชธานี สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร ศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 10 อุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมือง ทั้งนี้ คุณภาพน้ำในแม่น้ำโขงมีค่าความเป็นกรด-ด่าง ปกติ
ภาพ/ข่าว ภาณุมาส