กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางลักขณา แย้มพิวัน และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ประชุมปรึกษาหารือแนวทางการจัดตั้ง Health Station ในศาลยุติธรรม และการขับเคลื่อน Care D+ ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรศาลสามารถประเมินภาวะสุขภาพเบื้องต้นของตนเองได้ และมีการพัฒนาศักยภาพบุคลากรในการดำเนินงาน Care D+ เพื่อยกระดับคุณภาพบริการ
ภาพ/ข่าว : ไพศรี ตรีผลพันธุ์