กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 มี.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วย อนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และคณะกรรมการประเมินรับรองมาตรฐานฯ เข้าร่วมประเมินรับรองมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน (YFHS) เขตสุขภาพที่ 10 ผ่านระบบ Video Conference ณ ห้องประชุมโกเมน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรับรองผลการประเมินให้เป็นไปตามมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน ฉบับ พ.ศ. 2563 ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมการประเมิน ประกอบด้วย โรงพยาบาลนิคมคำสร้อย และโรงพยาบาลหนองสูง จังหวัดมุกดาหาร
ภาพ/ข่าว : นฤมล เทียมสุวรรณ