กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4มี.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 330 โดยในวันนี้ได้แสดงความยินดีและกล่าวต้อนรับข้าราชการบรรจุใหม่ เชิญชวนเจ้าหน้าที่ร่วมสักการะ พระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุที่วัดมหาวนาราม จังหวัดอุบลราชธานี เปิดให้ประชาชนเข้าสักการะในวันที่ 10-13 มีนาคม 2567 จากนั้น นางลักขณาแย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องการประเมินผลงานวิชาการ สายงานพยาบาลวิชาชีพเพื่อเลื่อนระดับ กลุ่มอำนวยการแจ้งเรื่องการเบิกจ่ายพัสดุ และการอนุมัติงบลงทุน งานการเจ้าหน้าที่แนะนำข้าราชการบรรจุใหม่จำนวน 4 คน และคณะกรรมการ กพว.ได้เปิดตัวคณะกรรมการและแจ้งบทบาทหน้าที่ของคณะกรรมการ