กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(1 มี.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวณฐมน สมเสนาะ พยาบาลวิชาชีพชำนาญ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นวิทยากรอบรมเชิงปฏิบัติการ ตามโครงการส่งเสริมพัฒนาการเด็กเล็กและเด็กก่อนวัยเรียนโดยใช้แนวคิด Executive Functions(EF) ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลพนา อำเภอพนา จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง ครู บุคลากรและภาคีเครื่อข่ายที่เกี่ยวข้องให้มีความรู้ และทักษะในการส่งเสริมพัฒนาการ และการเรียนรู้ในเด็กเล็ก และเด็กก่อนวัยเรียน โดยใช้แนวคิด Executive Functions(EF) กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย คณะครู ผู้ปกครอง จำนวน 45 คน
ภาพ/ข่าว :กรวรรณ ภูงอก