กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 ก.พ. 67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสุพัตรา เสนาใหญ่ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน ร่วมเป็นวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้ และแนวทางการขับเคลื่อนงานโครงการโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GSHPS) ณ ห้องประชุมชั้น 9 อาคาร 9 ชั้น โรงพยาบาล 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อขับเคลื่อนโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล ให้กับ เครือข่ายโรงพยาบาล 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ครู ผู้รับผิดชอบงานอนามัยโรงเรียน สังกัด สพป.อบ.1 สพม.29 ศึกษาธิการจังหวัดอุบลราชธานี และ เจ้าหน้าที่สาธารณสุขในพื้นที่ จำนวน 120 คน
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข