กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และกลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมพิธีมอบใบประกาศเกียรติบัตรสถานประกอบการสาวไทยแก้มแดง ปี 2566 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 3 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มีวัตถุประสงค์เพื่อเชิดชูเกียรติสถานประกอบการที่มีการดำเนินงานป้องกันภาวะโลหิตจางของหญิงวัยเจริญพันธุ์ในสถานประกอบการ ได้แก่ บริษัท พรูเด็นเชียล แอมพรี (ไทยแลนด์) จำกัด. อ.เขื่องใน จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจากนายเเพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิด
ภาพ/ข่าว : เทียมดาว ทองโกฏิ