กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วย นางสุพัตรา เสนาใหญ่ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน เข้าร่วมประชุมพัฒนาศักยภาพผู้ประสานงาน พอ.สว. และแนวทางการดำเนินงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่พอ.สว. บูรณาการกิจกรรมจังหวัดเคลื่อนที่ "บำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้ม ให้ประชาชนจังหวัดอุบลราชธานี ปีงบประมาณ 2567 ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายชัชวาลย์ เบญจสิริวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุมฯ ทั้งนี้เพื่อเป็นการพัฒนาและเพิ่มศักยภาพสำหรับผู้ประสานงาน ในการดำเนินงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว.และหน่วยงานกี่ยวข้องในระดับจังหวัดและระดับอำเภอให้สำเร็จถล่วง และมีประสิทธิภาพ