กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รักษาการนักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดศรีสะเกษ ณ ห้องประชุมกิตติรังษี ชั้น 5 อาคารอำนวยการ โรงพยาบาลศรีสะเกษ พร้อมมอบหมายนางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นผู้นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการประเด็น ส่งเสริมการมีบุตร โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ ในการนี้มีนางไฉไล ช่างดำ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขทรงคุณวุฒิ (ด้านสุขาภิบาล) ร่วมประชุมด้วย
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา