กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 23 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานนำทีมคณะทำงานระบบบัญชาการเหตุการณ์ฉุกเฉินทางสาธารณสุข (Emergency Operation Center : EOC) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เข้าร่วมฝึกซ้อมแนวทางการปฏิบัติงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม (Emergency Flowchart) กรณีโรคที่เกิดจากอาหารและน้ำเป็นสื่อ ผ่านระบบ Video Conference ร่วมกับ ศูนย์อนามัยที่ 1-12 สถาบันสุขภาวะเขตเมือง และหน่วยงานส่วนกลางของกรมอนามัย ซึ่งเป็นการฝึกซ้อมแผนบนโต๊ะ (Table Top Exercise: TTX) โดยมีนายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานการฝึกซ้อมฯ
ภาพ : วรวุฒิ สมดี/ชยากร พิมพานนท์
ข่าว : ไกรวัลย์ มัฐผา